A.T Ibuprofen Syrup - Thuốc giúp giảm đau, hạ sốt hiệu quả

A.T Ibuprofen Syrup - Thuốc giúp giảm đau, hạ sốt hiệu quả

Mã sản phẩm: ttd01601
Thương hiệu:   0.00 / 0 review

Hotline Call/Zalo:0901796388

0 ₫

Trọng lượng: | Đơn giá: | Thương hiệu:
- +

Thông tin sản phẩm


Sàn thuốc xin được phép giới thiệu thuốc giúp giảm đau, hạ sốt hiệu quả chính là A.T Ibuprofen Syrup, được sản xuất và phân phối bởi Công ty dược phẩm An Thiên, với thành phần có trong thuốc sẽ là lựa chọn trong tình trạng sốt ở trẻ em, đau cơ, đau khớp, đau răng, bong gân và nhiều tình trạng khác sớm được điều trị, giảm đau hiệu quả nhanh chóng.

Thành phần:

Mỗi 5ml thuốc có chứa:

  • Ibuprofen.........................100mg

Chỉ định:

  • Hạ sốt ở trẻ em.
  • Giảm đau (đau răng, đau do nhổ răng, đau đầu, đau bụng kinh, đau xương & khớp do thấp, đau do bong gân).

Liều lượng và cách dùng:

  • Dùng 3-4 lần/ngày. 
  • Người lớn Giảm đau 10 mL/lần. 
  • Trẻ em Hạ sốt & giảm đau 1-2t.: 2.5 mL/lần, 3-7t. 5 mL/lần, 8-12t. 10 mL/lần.
  • Nên dùng cùng với thức ăn.

Chống chỉ định:

  • Tuyệt đối:
  • Có tiền sử dị ứng với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
  • Loét dạ dày tá tràng, suy gan, suy thận nặng.
  • Có thai 3 tháng cuối.

Tương đối:

  • Không được kết hợp với các thuốc kháng viêm không steroid khác, kháng đông đường uống, heparin, các sulfamid hạ đường huyết, muối lithi, ticlopidin.

Lưu ý và thận trọng khi sử dụng:

  • Tiền sử loét dạ dày tá tràng, thoát vị hoành hay xuất huyết tiêu hoá: bệnh nhân cần phải được theo dõi thận trọng trong suốt quá trình điều trị.
  • Khi khởi đầu điều trị, cần kiểm soát cẩn thận thể tích nước tiểu và chức năng thận ở những bệnh nhân bị suy tim, xơ gan, thận hư, bệnh nhân đang sử dụng thuốc lợi tiểu, bệnh nhân bị suy thận mạn và đặc biệt là ở những người già.
  • Ibuprofen có thể làm giảm hiệu quả của vòng tránh thai.
  • Khi có rối loạn thị giác, dù là nguyên nhân nào, cần phải cho bệnh nhân khám mắt đầy đủ.
  • Hiếm gặp một vài phản ứng màng não lành tính do Ibuprofen gây ra trên những bệnh nhân bị lupút ban đỏ rãi rác.

Tác dụng phụ:

  • Các biểu hiện dạ dày - ruột có thể xảy ra như: buồn nôn, nôn, đau dạ dày, ăn không tiêu, xuất huyết tiềm ẩn, rối loạn nhu động.
  • Quá mẫn: phát ban, ngứa, phù; có khả năng lên cơn hen (đặc biệt bệnh dị ứng aspirin, thuốc kháng viêm không steroid khác).
  • Thần kinh: đau đầu, chóng mặt (hiếm gặp).
  • Rối loạn thị giác (rất hiếm).
  • Cá biệt: tăng men transaminase, thiểu niệu, suy thận, mất bạch cầu hạt, thiếu máu tán huyết.
  • Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Có thai và cho con bú:

  • Có thai: Không được dùng Ibuprofen trong 3 tháng đầu, 3 tháng cuối của thai kỳ.
  • Cho con bú: thận trọng, không nên chỉ định Ibuprofen cho phụ nữ đang cho con bú.

Quy cách đóng gói:

  • Hộp 20 ống x 5ml 
  • Hộp 30 ống x 5ml 
  • Hộp 50 ống x 5ml 

Sản xuất bởi: 

  • CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM AN THIÊN

Sản phẩm tương tự: 

  • Thuốc Ibrafen Syr.30ml
  • Dhabifen 100mg/5ml
  • Ibrafen Syr.60ml
  • Nurofen Syrup.60ml

Mua A.T Ibuprofen Syrup ​​ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng mua A.T Ibuprofen Syrup tại Quầy Thuốc bằng cách

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng :
    • Đ/c : 29 Xa la, Hà Đông, Hà Nội
  • Mua hàng trên website : http://santhuoc.net
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline : Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất

Sản phẩm khác


Đánh giá về sản phẩm Gửi đánh giá


    Đăng ký ngay để được tư vấn hỗ trợ