Paracetamol 500mg N.An - Thuốc giúp giảm đau, hạ sốt hiệu  quả

Paracetamol 500mg N.An - Thuốc giúp giảm đau, hạ sốt hiệu quả

Mã sản phẩm: ttd01719
Thương hiệu:   0.00 / 0 review

Hotline Call/Zalo:0901796388

0 ₫

Trọng lượng: | Đơn giá: | Thương hiệu:
- +

Thông tin sản phẩm

Sàn thuốc xin được phép giới thiệu tới tất cả mọi người, đó là thuốc giúp giảm đau, hạ sốt được nhiều người tin dùng đó là thuốc Paracetamol 500mg N.An, được sản xuất và phân phối trên toàn quốc bởi Dược Nghệ An - DNA PHARMA, với công dụng hiệu quả của thuốc sẽ giúp bệnh nhân sớm thoát khỏi bệnh lý và trở lại bình thường.

Thành phần:

  • Paracetamol ...500mg
  • Avicel.....60mg
  • PVA...10mg
  • Magnesi stearat ...5mg
  • Talc...5mg

Công dụng - Chỉ định:

  • Paracetamol được dùng rộng rãi trong điều trị các chứng đau và sốt nhẹ đến vừa

Cách dùng - Liều dùng:

  • Các lần uống thuốc nên cách nhau 4 đến 6 giờ
  • Người lớn: 1-2 viên/ lần. Không dùng quá 4 g/ngày
  • Trẻ em: 1viên/ lần. Ngày uống 1-3 lần
  • tăng khoách cách dùng gấp đôi đối với người suy thận

Chống chỉ định:

  • Mẫn cảm với các thành phần của thuốc
  • Người bệnh thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận.
  • Các trường hợp: thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase
  • Suy chức năng gan.

Thận trọng:

  • Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Đôi khi có phản ứng da, phù thanh quản, phù mạch và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra.
  • Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng paracetamol.
  • Phải dùng paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước,
  • Tránh hoặc hạn chế uống rượu, vì làm tăng độc tính với gan

Tác dụng không mong muốn:

  • Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra.
  • Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc.
  • Người bệnh mẫn cảm với salicylat hiếm mẫn cảm với paracetamol và những thuốc có liên quan.
  • Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.

Tương tác thuốc:

  • Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indanzon.
  • Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời phenothiazon và liệu pháp hạ nhiệt.
  • Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan. Thuốc chống co giật gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol

Quy cách đóng gói:

  • Hộp 20 vỉ x 10 viên

Nhà sản xuất:

  • Dược Nghệ An - DNA PHARMA

Sản phẩm tương tự:

  • Paracetamol Inf.1g/100ml BIVID
  • Paracetamol GES 10mg/ml Inf.100ml
  • Paracetamol 500mg DHG
  • Panadol trẻ em 250mg
  • Tylenol Tab.650
  • Efferalgan 500 
  • Paracetamol-AnDo
  • Maxedo 650mg
  • patandol USA

Mua Paracetamol 500mg N.An ​​​ở đâu?

Các bạn có thể dễ dàng mua Paracetamol 500mg N.An​ tại Quầy Thuốc bằng cách

  • Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng :
    • Đ/c : 29 Xa la, Hà Đông, Hà Nội
  • Mua hàng trên website : http://santhuoc.net
  • Mua hàng qua số điện thoại hotline : Call/Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất


Sản phẩm khác


Đánh giá về sản phẩm Gửi đánh giá


    Đăng ký ngay để được tư vấn hỗ trợ